Welcome guest, is this your first visit? Create Account now to join.
  • Login:

Chào mừng bạn đến với ..:: DIỄN ĐÀN HÀNG KHÔNG VIỆT NAM ::...

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23
    tuquyen1605
    Guest

Thắc mắc về vị trí an ninh hàng không mong anh chị giúp đỡ !

Chào các anh chị. Em có dự định thi tuyển vào một trong hai vị trí nhân viên bán vé và an ninh hàng không nhưng em không biết vị trí an ninh làm những công việc gì.

Theo em biết thì cả hai vị trí này đều đòi hỏi trình độ như nhau. Em đang phân vân muốn biết rõ về thông tin của hai vị trí này cũng như mức lương của hai vị trí này ra sao trước khi quyết định thi tuyển vào vị trí nào?

Mong các anh chị giải thích giúp em những thắc mắc trên để em biết thêm nhiều thông tin về hai vị trí đó. Cám ơn các anh chị rất nhiều.

Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Quoted
    0 Post(s)
    hihi an ninh thì bạn cứ liên tưởng đó là trách nhiệm của bạn an toàn cho Sân Bay và có việc gì xảy ra An Ninh là người đầu tiên đứng ra xử lý...
    Accept me, Please !

Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Quoted
    1 Post(s)
    Về nhân viên an ninh hàng không thì thường tuyển 2 vị trí:
    1. nhân viên an ninh soi chiếu:
    -
    Kiểm tra, soi chiếu, giám sát người, hành lý, hàng hoá, thư, bưu phẩm, bưu kiện, đồ vật khi đưa vào khu vực hạn chế.
    2. nhân viên an ninh kiểm soát:
    - Tuần tra, canh gác bảo vệ vành đai cảng hàng không.
    - Kiểm soát việc ra, vào hoạt động của người, phương tiện trong các khu vực hạn chế.
    - Giám sát an ninh tại các khu vực hạn chế; duy trì trật tự khu vực công cộng.
    - Canh gác tàu bay.
    Ngoài ra còn có nhân viên an ninh cơ động (hay thường gọi là Đặc nhiệm) nhưng ít tuyển hơn. Bạn có thể tham khảo yêu cầu tuyển nhân viên an ninh:
    Tổng công ty Cảng Hàng Không Miền Nam
    Rài đây, mai đó cho qua ngày đoạn tháng...

tuquyen1605
    Guest
    Cảm ơn trunghieu_st và raiday rất nhiều!
    Em còn một vấn đề thắc mắc đó là về mức lương của vị trí nhân viên bán vé và nhân viên an ninh. Anh chị nào biết mong chỉ giúp em.
    Em đã suy nghĩ thật kỹ trước khi hỏi về vấn đề này. Giống như những người sắp đi làm khác, em rất muốn biết về mức lương khởi điểm và mức lương sau này của nghề em định theo đuổi. Có thể em sẽ nhận được những phản hồi không như ý khi đặt ra câu hỏi này. Tuy nhiên, em vẫn rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh, các chị có kinh nghiệm về vấn đề này.
    Xin cảm ơn những ai đã đọc bài viết này!
    Chân thành!

Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Quoted
    2 Post(s)
    Quote Nguyên văn bởi tuquyen1605 Xem bài viết
    Chào các anh chị. Em có dự định thi tuyển vào một trong hai vị trí nhân viên bán vé và an ninh hàng không nhưng em không biết vị trí an ninh làm những công việc gì.

Theo em biết thì cả hai vị trí này đều đòi hỏi trình độ như nhau. Em đang phân vân muốn biết rõ về thông tin của hai vị trí này cũng như mức lương của hai vị trí này ra sao trước khi quyết định thi tuyển vào vị trí nào?

Mong các anh chị giải thích giúp em những thắc mắc trên để em biết thêm nhiều thông tin về hai vị trí đó. Cám ơn các anh chị rất nhiều.
    Thân gửi tuquyen1605
    Về vị trí nhân viên bán vé mình không ý kiến gì vì mình không rành về vị trí đó.Còn vị trí nhân viên an ninh hàng không thì còn tùy bạn vào đơn vị nào nữa!Bạn nên cân nhắc kỹ về vấn đề đó!An ninh hàng không là công việc đặc thù đòi hỏi có tính chịu đựng rất cao đó bạn!Lịch sinh học sẽ thay đổi vì bạn phải đổi ca liên tục và làm việc trong điều kiện khắc nghiệt về thời tiết!Còn về lương bổng thì theo mình thấy là đủ sống chủ yếu là những khoản thưởng theo quí và các ngày lễ tết thôi!Thân

ngochuan009
    Guest
    MẤy anh chị ơi cho em hỏi làm thế nào để vào nghành AN NINH hàng Không zậy. Nếu có học thì khọc Ngành gì .Đối tượng và tuyên chuẩn như thế nào ạ . Hiện em đang là Học Sinh 12 cao 1m85 nặng 81kg Chuẩn. Em sắp ra trường Nhưng sở thích muốn làm và học hỏi bên ngành AN Ninh Hàng Không nhưng ko biết bách đầu từ đâu .Anh chị nào có thể tư vấn cho em dc ko ạ.Thanks

Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Quoted
    2 Post(s)
    Quote Nguyên văn bởi tuquyen1605 Xem bài viết
    Cảm ơn trunghieu_st và raiday rất nhiều!
    Em còn một vấn đề thắc mắc đó là về mức lương của vị trí nhân viên bán vé và nhân viên an ninh. Anh chị nào biết mong chỉ giúp em.
    Em đã suy nghĩ thật kỹ trước khi hỏi về vấn đề này. Giống như những người sắp đi làm khác, em rất muốn biết về mức lương khởi điểm và mức lương sau này của nghề em định theo đuổi. Có thể em sẽ nhận được những phản hồi không như ý khi đặt ra câu hỏi này. Tuy nhiên, em vẫn rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh, các chị có kinh nghiệm về vấn đề này.
    Xin cảm ơn những ai đã đọc bài viết này!
    Chân thành!
    Tất nhiên là nhân viên bán vé lương phải cao hơn chứ bạn vì đây là lực lượng trực tiếp sản xuất mà bạn. Thêm nữa nhân viên bán vé chắc chắn là nhàn hơn. Mà hình như hiên nay người ta không còn tuyển vị trí an ninh nữa mà sẽ thuê lực lượng ngoài thì phải.

tuquyen1605
    Guest
    Dạ anh chị cho em hỏi thêm khi nộp đơn thi tuyển người ta yêu cầu nộp giấy khám sức khoẻ, vậy nếu mình pass người ta sẽ cho khám sức khoẻ lại hay là không ạ? Và khám sức khoẻ ngay sau khi trúng tuyển hay là training xong mới khám ạ ? Thanks.

Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Quoted
    1 Post(s)
    Quote Nguyên văn bởi ngochuan009 Xem bài viết
    MẤy anh chị ơi cho em hỏi làm thế nào để vào nghành AN NINH hàng Không zậy. Nếu có học thì khọc Ngành gì .Đối tượng và tuyên chuẩn như thế nào ạ . Hiện em đang là Học Sinh 12 cao 1m85 nặng 81kg Chuẩn. Em sắp ra trường Nhưng sở thích muốn làm và học hỏi bên ngành AN Ninh Hàng Không nhưng ko biết bách đầu từ đâu .Anh chị nào có thể tư vấn cho em dc ko ạ.Thanks
    Chỉ cần tốt nghiệp PTTH là đủ điều kiện thi tuyển rồi, nhưng mà phải chờ đến đợt thi tuyển (hơi lâu đó). Em tham khảo thêm link tuyển an ninh hàng không Tổng công ty Cảng Hàng Không Miền Nam

Quote Nguyên văn bởi luanptit Xem bài viết
    Tất nhiên là nhân viên bán vé lương phải cao hơn chứ bạn vì đây là lực lượng trực tiếp sản xuất mà bạn. Thêm nữa nhân viên bán vé chắc chắn là nhàn hơn. Mà hình như hiên nay người ta không còn tuyển vị trí an ninh nữa mà sẽ thuê lực lượng ngoài thì phải.
    Bác muốn nói đến an ninh hàng không hay an ninh nào vậy. An ninh hàng không là lực lượng sản xuất trực tiếp mà, cung cấp dịch vụ về an ninh hàng không. Còn lương cao hơn nhân viên bán vé hay không thì mình không biết. Hơn nữa, không có chuyện an ninh hàng không sẽ thuê ngoài đâu.
    Rài đây, mai đó cho qua ngày đoạn tháng...

Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Quoted
    2 Post(s)
    Quote Nguyên văn bởi raiday Xem bài viết
    Bác muốn nói đến an ninh hàng không hay an ninh nào vậy. An ninh hàng không là lực lượng sản xuất trực tiếp mà, cung cấp dịch vụ về an ninh hàng không. Còn lương cao hơn nhân viên bán vé hay không thì mình không biết. Hơn nữa, không có chuyện an ninh hàng không sẽ thuê ngoài đâu.
    Hj. Mình quên bên mình khác bên cảng chút.

Trang 1/3 123 CuốiCuối